Muna ganin karnuka a ko'ina kuma wasun su kamar suna da kuzari mara iyaka, yayin da wasu sun fi kwanciya. Yawancin iyayen dabbobi suna saurin kiran karensu mai ƙarfi "mai ƙarfi," Me yasa wasu karnuka suka fi wasu?
Halayen iri
Makiyaya na Jamus, Ƙungiyoyin Border, Golden Retrievers, Siberian Huskies, Terriers - menene waɗannan nau'ikan karnuka suke da su? An haife su don aiki mai wahala. Suna ayan zama feisty da hyper.
Shekarun kwikwiyo na farko
Ƙarnukan ƙanƙara a zahiri suna da ƙarin kuzari kuma tsofaffi na iya ɗanɗano da shekaru, amma wasu karnuka suna da kuzari ga rayuwarsu gaba ɗaya, ya dogara da lafiyarsu. A cikin waɗannan shekaru masu tasowa, zamantakewa, horarwa mai kyau, da ingantaccen ƙarfafawa shine mabuɗin ga lafiyar kare gaba ɗaya mai ƙarfi a cikin shekarun su na gaba.
ProperDiet
Abinci masu arha yawanci ana ɗora su ne da sinadarai waɗanda kare ku baya buƙata, kamar masu ƙorafi, samfuran samfuran, canza launin, da sukari. Ciyar da karnukan ku abinci maras inganci na iya yin tasiri ga halayensu, kamar cin abinci mara kyau na iya canza yanayin mu. Nazarin yana da alaƙa tsakanin haɓaka aiki da wasu kayan abinci na kare, don haka yana da ma'ana don ciyar da kare ku abinci mai inganci da tsabta.
Karnuka masu kuzari suna buƙatar motsa jiki mai tashoshi kuma ɗayan lokaci ɗaya tare da ku a matsayin abokin da suka fi so. Kuna iya yin wasanni tare da su. Hakanan kawo leshin kare, tafiya zuwa wurin shakatawa na kare zai sa su gudu, yin hulɗa da juna, kuma su gaji a cikin babu. lokaci.
Lokacin aikawa: Nov-02-2020